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Mgombea Urais kwa tiketi ya CCM, Dkt. John Pombe Magufuli ametoa darasa kwa 
wanasiasa wasiojua umuhimu wa kuwekeza katika vitu ambavyo husaidia kucho-
chea uchumi na maendeleo ya watu.

“Hakuna nchi yeyote duniani inaweza kuendelea kama haijawekeza katika vitu. Nchi 
inapotaka kuendelea huanza na vitu ambavyo vitachochea ukuaji wa uchumi,” alifa-
fanua Rais Magufuli akiwa Bariadi, Mkoa wa Simiyu alipokuwa akihutubia mkutano 
wa kampeni kuomba kuchaguliwa kwa kipindi kingine cha miaka mitano kuiongoza 
Tanzania.

Rais Magufuli alitoa ufafanuzi huo ili kuondoa dhana potofu inayoenezwa na baadhi 
ya viongozi wa upinzani wanaodai kuwa uwekezaji katika vitu kama vile kununua 
ndege, ujenzi wa barabara za lami, miradi ya maji, umeme unaofika hadi ngazi ya 
kijiji, elimu bure, ujenzi wa reli ya kisasa, viwanda na miradi mingine kwamba vyote 
hivyo havimsaidii mwananchi wa kawaida.

DKT. MAGUFULI AWAPA SHULE 
WAPINZANI KUHUSU 
MAENDELEO YA VITU
Na Mwandishi Wetu - Bariadi - SIMIYU
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Amefafanua kuwa Serikali yake 
imewekeza katika miradi mbalimbali ili 
kuchochea ukuaji wa uchumi unaomfa-
nya mwananchi wa kawaida kunufaika 
kutokana na uwekezaji huo. Mfano wa 
miradi ambayo inawanufaisha wanan-
chi ni pamoja na miradi ya maji 
ambayo imewapunguzia wananchi 
hususan wakinamama kutumia muda 
mwingi kutafuta maji na badala yake 
muda uliokuwa unapotea hivi sasa wa-
nautumia kufanya shughuli za uzalisha-
ji mali.

Ujenzi wa barabara za lami na ununuzi 
wa ndege zimesaidia kurahisisha usafi-
ri na usafirishaji kutoka eneo moja hadi 
lingine na pia kumpunguzia mwanan-
chi gharama za usafiri.  

Rais Magufuli amewakumbusha wana-
nchi wa Simiyu adha ya ubovu wa 
barabara kukosekana kwa huduma 
muhimuza afya. “Wakati naingia 
madarakani kulikuwa hakuna barabara 
wala hospitali na watu walikuwa wana-
pata shida. 

Iliwalazimu watu wa Maganzo kwenda 
kwanza Mwanza kupitia Lamadi ili 
wafike hapa Bariadi,” Rais Magufuli 
alikumbusha kuhusu adha hiyo 
ambapo baada ya uwekezaji katika 
ujenzi wa barabara kwa sasa wananchi 
wanasafiri kwa raha na gharama nafuu. 
Amesema kuwa baadhi ya wanasiasa 
wamekuwa wakipinga maendeleo 
kama ujenzi wa barabara na ununuzi 
wa ndege na wakati mwingine kutuka-
na, lakini bado wanatumia barabra 
hizo.

Rais Magufuli ambae amekuwa akivuta 
umati mkubwa wa watu kila anapoen-
da, amewaeleza wananchi wa Bariadi 
kuwa Serikali inatekeleza mradi wa 
maji kutoka Ziwa Victoria na ndio 
maana anaomba wamchague tena 
pamoja na Wabunge na Madiwani ili 
kazi ya utekelezaji iendelee kwani 
endapo watawachagua wapinzani 
mradi huo unaweza usiendelee kwani 
wamekuwa wakipinga uwekezaji 
katika miundombinu ikiwemo miradi 
ya maji.
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MAFANIKO YA UTENDAJI WA MAGUFULI 
YATAMBULIKA NA WANA-SIMIYU
Na Mwandishi Wetu - SIMIYU

Mkoa wa Simiyu umekuwa na 
mabadiliko makubwa ikiwa ni 
takribani miaka mitano tu 
tangu Serikali ya Awamu ya 
Tano inayoongozwa na Rais 
Dkt. John Pombe Magufuli 
iingie madarakani mwaka 
2015.

Mabadiliko hayo yamegusa 
sekta mbalimbali ambazo kwa 
pamoja zimesababisha maba-
diliko makubwa kwa kipindi 
kifupi.

Katika mkutano wake, Mgombea wa Urais wa 
tiketi cha Chama cha Mapinduzi (CCM) na Rais 
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. 
John Pombe Magufuli ambaye ndiye Jemedari 
wa kuleta mabadiliko mkoani humo, anaeleza 
sababu za kufanya maendeleo katika mkoa huo 
anaeleza kuwa aliona ili ajenge uchumi imara 
utakaoleta mabadiliko chani aliona ni lazima 
aanze na vitu vinavyochochea ukuaji wa uchumi.

“Nilipoingia madarakani niliona tutumie mbinu 
ya kujenga uchumi wa kisasa kwa kuanza na 
ujenzi wa miundombinu.



Wananchi wa Bariadi walikua 
wanafariki kwa kukosa huduma 
za afya karibu na maeneo yao, 
wagonjwa walikua wakibebwa 
kwenye tela za ng'ombe, tuli-
posema lazima Bariadi tujenge 
hospitali kubwa ya Rufaa watu 
hawakuamini lakini sasa tumei-
jenga na inatoa hudu-
ma,”anaeleza Rais Magufuli.

Amewaomba wananchi wa 
Simiyu kukipa ridhaa Chama 
cha Mapinduzi kuongoza tena 
na kuwaahidi katika kipindi cha 
miaka miwili au mitatu vijiji 
vyote vya mkoa huo vitakuwa 
vimeunganishwa na umeme.

“Tumetoka mbali, hata Ulaya 
hawatoi elimu bure lakini sisi 
tuliamua kutoa elimu bure kwa 

watoto wetu, tumejenga shule 950 za msingi, 
shule za sekondari 228 na madawati takriban 
milioni nane nchi nzima.

Tunafanya haya yote kwa kutambua kuwa sisi 
viongozi tuna jukumu la kutumika, kuongoza ni 
kuonyesha muelekeo na hki ndicho kitu tuna-
chokifanya kwa maendeleo mapana ya Taifa 
letu,” anaeleza Rais Magufuli. 

Rais Magufuli anaongeza: “Hapa Bariadi tume-
tumia jumla ya shilingi bilioni73.8 katika elimu 
kwa kutengeneza madawati 88,105, madarasa 
969, nyumba za walimu na maabara 78 na 
mabweni 17. Tumekarabati shule kongwe na 
vyuo viwili, na tumeajiri walimu 1,116 pamoja 
kununua vifaa tiba vyenye thamani ya shilingi 
bilioni15.86,” anafafanua.

Amesema kuwa shilingi bilioni 206.2 kwa ajili ya 
ujenzi wa barabara zenye urefu wa km 117.1 za 
lami na km 293.4 za changarawe.
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Upande wa nishati Rais Magufuli amesema kuwa   shilingi bilioni 81.1 zimetumika 
kutekeleza miradi ya umeme katika vijiji 299 na kwa sasa Serikali inajenga kituo 
cha kupozea umeme kinachogharimu shilingi bilioni 75.

Amesema kuwa Serikali imeimatisha kilimo, ufugaji na uvuvi, ili wafugaji wasiwe 
ni watu wa kuhamishwa hamishwa katika Taifa lao.

Pia Rais Magufuli anasema kuwa katika Awamuya Pili ya Uongozi wake atahakiki-
sha vinajengwa viwanda vya pamba ili pamba ichakatwe katika viwanda hivyo 
kuzalisha bidhaa ambazo zitauzwa nje ya nchi ikiwemo Ulaya.

05  |  #NiMagufuliTena 2020 - 2025



  #NiMagufuliTena  2020 - 2025  |  06

Sekta ya Elimu itaendelea kupewa kipa-
umbele katika miaka mitano mingine ya 
Serikali ya Awamu ya Tano ambapo 
Mgombea Urais kwa kupitia Chama cha 
Mapindizi, Rais Dkt. John Pombe Magu-
fuli ameahidi kumwaga ajira 13,000 
kwa walimu wa Shule za Msingi na 
Sekondari.

Rais Magufuli ametoa ahadi hiyo ya 
kuboresha elimu leo akiwa eneo la 
Mwigumbi, Wilayani Kishapu mkoani 
Shinyanga akiwa njiani kuelekea Baria-
di mkoa wa Simiyu.

“Ili nchi yoyote duniani iendelee inahi-
taji uwekezaji kwenye sekta ya elimu, 
miundombinu kama barabara na reli, 
afya, maji na mingine ili kufikia 
maendeleo kama tunavyokwenda nayo 
sasa,” alisisitiza Rais Magufuli.

Akifafanua amesema kuwa Serikali 
inaimarisha sekta ya elimu na imete-
keleza vizuri mpango wa elimu bure na 
mpaka sasa imetumia trilioni 1.09 
itaendelea kufanya hivyo ili kutoa fursa 
kwa wataoto wa masikini kupata elimu.

MITANO MINGINE YA MAGUFULI 
KUMWAGA AJIRA 13,000 KWA WALIMU
Na Mwandishi Wetu - Kishapu - SHINYANGA



“Tumejenga Kituo cha Afya Mwigumbi 
ili kuokoa maisha ya akina mama wana-
ohitaji kufanyiwa upasuaji hapa na 
hivyo tutakuwa tumefakiwa katika azma 
yetu yakuendelea kuboresha huduma 
za jamii na ustawi wa wananchi.

Akizungumzia kuhusu wachimbaji 
wadogo wa almasi, Rais Magufuli 
amesema kuwa Serikali itaendelea 
kuhakikisha kunakuwa na usimamizi 
mzuri wa inasimama pamoja na kulinda 
haki zao.
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BILIONI 7.72 KUJENGA SOKO LA KISASA 
KIBAHA VIJIJINI
Na Mwandishi Wetu - Mlandizi - PWANI

Mgombea Mwenza wa Urais kupitia Chama cha Mapinduzi (CCM) Mhe. Samia Suluhu 
Hassan amesema Serikali ya Awamu ya Tano inayoongozwa na Rais Dkt. John Pombe 
Magufuli imetenga zaidi ya shilingi bilioni 7.72 kwa ajili ya ujenzi wa soko jipya la 
kisasa ambalo litaongeza thamani ya bidhaa zitakazouzwa katika soko hilo.

Mhe. Samia ameasema hayo wakati wa mkutano wa kampeni Halmashauri ya Kibaha 
Vijijini na kuiagiza kutumia fedha hizo ilivyokusudiwa kwani awali fedha hizo ziliteng-
wa na hazikutumika kutokana na kile kinachodaiwa kutoelewana kati ya viongozi na 
wananchi wa eneo hilo.



"Serikali tuna nia njema na wananchi wote, na ndio maana tumetenga fedha za 
ujenzi wa soko jipya la kisasa hapa Mlandizi, lakini Halmashauri yenu imeshindwa 
kulisimamia, matokeo yake wananchi wanalalamika kukosa soko, nawaomba mji-
pange, hatupendi kuona wananchi wanapata shida,” anaeleza Mhe.  Samia.

Aidha, wakazi hao wa Mlandizi walimwambia Mgombea huyo kuwa wanakabiliwa 
na changamoto ya kukosekana kwa kituo cha mabasi kwenye eneo lao kwani kili-
chopo sasa, hakina hadhi suala ambalo Mgombea Mwenza huyo alilitolea ufa-
fanuzi.

"Wenzenu kwenye maeneo mengine wamepata vituo vya mabasi, lakini hapa 
Mlandizi mna tatizo, mivutano yenu imesababisha mpaka sasa msijengewe kituo 
hicho, kaeni muelewane Serikali ya CCM ni sikivu itawajengea kituo hapa," alisisiti-
za Mhe. Samia

Amewaahidi wakazi wa Mlandizi kwamba Serikali ya CCM chininya uongozi wa 
Rais wa sasa, Dkt. John Pombe itaendelea kuboresha maisha ya wananchi hao kwa 
kujenga miundombinu kwa ajili ya huduma za kijamii.
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KALI ZA 
MAGUFULI
SIMIYU LEO  
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2020

KATIKA NCHI YOYOTE UKITAKA KUJENGA UCHUMI, NI LAZIMA UANZE NA 
VITU VINAVYOCHOCHEA UKUAJI WA UCHUMI. NILIPOINGIA MADARAKANI 
NILIONA TUTUMIE MBINU YA KUJENGA UCHUMI WA KISASA KWA KUANZA 
NA UJENZI WA MIUNDOMBINU.

TUMETUMIA SHILINGI BILILIANI 206.2 KWA AJILI YA UJENZI WA BARABA-
RA ZENYE UREFU WA KILOMETA 117.1 ZA LAMI NA KILOMETA 293.4 ZA 
CHANGARAWE KATIKA MKOA WA SIMIYU.

TUMETUMIA SHILINGI BILIONI 81.1 KUTEKELEZA MIRADI YA UMEME, TU-
MEFIKISHA UMEME KATIKA VIJIJI 299, BADO TUNAENDELEA NA MRADI 
WA UJENZI WA KITUO CHA KUPOZEA UMEME KINACHOGHARIMU SHILINGI 
BILIONI 75.

TUMEIMARISHA KILIMO, UFUGAJI NA UVUVI, ILI WAFUGAJI WASIWE 
KATIKA TAIFA LA KUHAMISHWA HAMISHWA. TUNATAKA SIKU ZIJAZO TU-
JENGE VIWANDA VYA PAMBA ILI BADALA YA KUPELEKA PAMBA ULAYA, 
TUPELEKE BIDHAA ZILIZOTENGENEZWA.

UONGOZI UNAPIMWA, SISI MMESHATUPIMA VYA KUTOSHA. SASA TU-
NAKWENDA KUJENGA  KIWANJA CHA  NDEGE HAPA SIMIYU.
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Mbunge anayemaliza Muda wake Jimbo la Bariadi, Ndg. Andrew Chenge amemua-
hidi Mgombea Urais kwa tiketi ya Chama cha Mapinduzi (CCM) na Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli ushindi wa kishindo katika 
jimbo na mkoa wa Siniyu.

Chenge amesema kuwa watafanya kazi kwa kushirikiana na mbunge aliyeteuliwa 
kugombea nafasi hiyo ili kuhakikisha ushindi wa kishindo unapatikana katika ucha-
guzi mkuu wa Oktoba 28, 2020. “Naahidi kuwa tumejipanga kufanya kazi kwa 
pamoja kama timu moja ili kufikia lengo la kumrudisha tena kwa kishindo Rais Ma-
gufuli na wabunge wote, madiwani wa Chama cha Mapinduzi CCM”, Alisisitiza 
Chenge.

Akifafanua amesema Serikali ya Awamu ya Tano imefanya kazi kubwa katika kute-
keleza miradi mikubwa ya maendeleo inayochangia kuleta ustawi wa wananchi 
hivyo ni jukumu lake na wenzake kuhakikisha wanafanya kazi ya kuhakikisha kura za 
kishindo kwa Rais Magufuli.
Mgombea ubunge wa Chama cha Mapinduzi nafasi ya Urais Dkt. John Pombe Ma-
gufuli anaendelea na kampeni za kuomba kura kwa wananchi katika mkoa wa Mara 
ambapo Jumamosi Septemba 5, 2020 kuanzia saa 5:00 asubuhi, Rais Magufuli ata-
fanya kampeni katika Uwanja wa Mkendo, Musoma Mjini.

Na Mwandishi Wetu - SIMIYU

‘MTEMI’ CHENGE AMUAHIDI 
MAGUFULI USHINDI WA KISHINDO
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VIONGOZI WA DINI SIMIYU WAGUSWA 
UTENDAJI WA MAGUFULI
Na Mwandishi Wetu - SIMIYU

Viongozi wa Dini mkoa wa Simiyu wamemuelezea Mgombea Urais wa Chama 
cha Mapinduzi (CCM), Dkt. John Pombe Magufuli kwamba mbali na kuwa 
mchapakazi hodari, kiongozi huyo ni Mchamungu na Mzalendo.

Akimuelezea mgombea huyo wakati wa maombi maalum kabla ya kuanza kwa 
mkutano wa kampeni kuomba ridha ya wananchi katika nafasi za Urais, Ubunge 
na Udiwani katika Mkoani wa Simiyu, Askofu wa Kanisa la Mkuu wa Kanisa la 
Waadiventista wasabato, Mack Malekana amemtaja Rais Magufuli kuwa mtu asi-
yeweza kuuzwa wala kununuliwa kwa namna alivyo mzalendo.

“Magufuli ni kiongozi anayechukia mapato ya udhalimu na ni kiongozi mcha 
Mungu na anayemtanguliza Mungu,” yalisikika sehemu ya maombi ya Askofu 
Malekana yakieleza wasifu wa Rais wa Magufuli.
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Viongozi wa dini walimuombea Kiongozi huyo ili Mwenyezi Mungu amjalie 
uchaji na hekima zaidi katika kuwatumikia wananchi.

Kwa upande wak,e Shehe Mkuu wa Mkoa wa Simiyu, Mahamud Kalokola ame-
waombea watanzania wote ili waweze kuchagua viongozi wacha Mungu na 
Wazalendo watakowaletea maendeleo.
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Mwenyekiti wa Umoja wa Vijana wa Chama Cha Mapinduzi (UVCCM) Heri James 
amesema kuwa Viongozi wa Vyama vya Upinzani wanapotosha wananchi kuhusu 
dhana ya Maendeleo ya Vitu na Watu.

Akieleza mafanikio yaliyofikiwa na Chama cha Mapinduzi (CCM) katika mkoa wa 
Simiyu, Ndg. James amesema kuwa maendeleo ya watu yanategemea maendeleo 
ya vitu vinavyofanywa na Serikali kupitia ilani ya Chama cha Mapinduzi.

“Maendeelo ya watu yanategemea vitu kama miundombu ya barabara, reli ya 
kisasa, Hospitali za kisasa zinazojengwa, miradi ya maji inayotekelezwa, ndege zili-
zonunuliwa, mifumo ya mawasiliano, viwanja vya ndege, meli zinazojengwa, ban-
dari na vivuko,” ameeleza.

Akifafanua Ndg. James amesema kwa mfano unapojenga reli utasaidia kurahisisha 
uchukuzi wa abiria na mizigo kutoka eneo moja hadi jingine kwa gharama nafuu 
hivyo tayari maendeleo ya vitu yatakuwa tayari yamechochea ukuaji wa biashara na 
ustawi wa watu.

MWENYEKITI UVCCM NAE AWACHAPA 
WAPINZANI UPOTOSHAJI MAENDELEO 

YA VITU NA WATU
Na Mwandishi Wetu - Bariadi - SIMIYU
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Katika mazingira hayo anabainisha kuwa vitu vinachagiza maendeleo ya watu, hivyo 
hakuwezi kuwa na maendeleo ya watu bila vitu.

Kwa upande wa meli zinasababisha ufanyaji biashara kuwa rahisi kutoka eneo moja 
hadi jingine na pia usafishaji wa watu kwa gharama nafuu.

Mwenyekiti huyo wa UVCCM amewataka wananchi kuwapuuza na kutowapigia 
kura wapinzani ambao wanapinga uwekezaji wa Serikali katika miradi inayocho-
chea ukuajinwa uchumi na kuwaletea wanachi maendeleo.
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