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Wakati kampeni za kuwania Urais, Ubunge na Udiwani zikiendelea nchini, leo Chama cha 
ACT Wazalendo kimeendeleza utamaduni wake wa kupotosha kila juhudi zilizofanywa na 
Serikali ya Awamu ya Tano katika kutekeleza miradi ya maendeleo ambayo kimsingi inasaid-
ia kuleta maendeleo ya watu. 

Leo katika uzinduzi rasmi wa Chama hicho ulifanyika Lindi Mjini na kukosa mvuto huku 
kukiwa na mwitikio mdogo wa wananchi, amesikika Kiongozi Mkuu wa Chama, Zitto Kabwe 
amejaribu kuwahadaa wananchi wachache waliohudhuriauzinduzi huo kwa kusema kuwa 
gesi inayopatikana haijawanufaisha wananchi wa Kanda ya Kusini na watanzania kwa ujumla.

Tunapenda kumkumbusha Zitto kuwa Gesi imekuwa na manufaa makubwa ambapo gesi 
inayopatikana imewezesha kuzalisha umeme katika mitambo ya Kinyerezi I, Kinyerezi I-Ex-
tension na Kinyerezi II ambapo hadi kufikia Disemba mwakahuu,jumla ya megawati 583.22 
zitakuwa zimeingizwa katika gridi ya Taifa ambazo zinatumika nchi nzima ikiwemo mikoa ya 
Lindi na Mtwara.

Tunawafahamisha tu Zitto na ACT Wazalendo kwamba gesi asilia kwa sasa imeunganishwa 
katika kiwanda cha Saruji cha Dangote ambacho kimetoa ajira lukuki kwa wananchi wa Lindi 
na Mtwara na watanzania kwa ujumla na pia kuongeza upatikanaji wa saruji nchini.

Mpaka sas TPDC imesambaza gesi asilia kwa nyumba zaidi ya 500 na viwanda 48 katika 
mikoa ya Mtwara, Lindi, Dar es Salaam na Pwani, magari zaidi ya 400 yanatumia gesi asilia. 
Hii ni faida nyingine ambayo ACT Wazalendo hawaiona walakuonesha uzalando. 

Serikali ikekamilisha ujenzi wa miundombinu ya usambaji gesi (trunk lines) yenye urefu wa 
kilometa 17 na uwezo wa kuunganisha wateja zaidi 3000 wa majumbani katika mkoa wa 
Mtwara, kilometa 18 zenye uwezo wa kuunganisha wateja zaidi ya 10,000 katika mkoa wa 
Dar es Salaam na kilometa sita zenye uwezo wa kuunganisha 
zaidi ya viwanda 20 katika mkoa wa Pwani.

Kwa upande wa mradi wa Gesi ya Liquefied NaturalGas (LNG) unaotarajiwa kutekelezwa 
katika eneo la Likong’o, mkoani Lindi, Serikali imelipa fidia zaidi ya 
shilingi bilioni tano ili kupisha mradi ambao utawezesha kusafirisha 
na kuuza gesi nje ya nchi na fedha zinazopatikana 
zinatumika kuwaletea wananchi maendeleo.

Tunapenda kuwakumbusha na kuwasisitiza wananchi 
kuwa makini na wanasiasa wachumiatumbo ambao 
ajenda yao kubwa ni kupotosha, kutukana na kuwahadaa 
wapiga kura badala ya kuuza Sera. Tutambue kwamba Urais 
sio mahali pa kufanyia majaribio. Uongozi unahitaji mtu makini, 
mkweli na mchapa kazi.

Tusikubali Hoja MufiLiSi ya ACT Wazalendo Kuhusu Gesi
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IGUNGA, NZEGA WAMPA MITANO 
TENA MAGUFULI

Umati mkubwa watu uliojitokeza 
katika Wilaya za Igunga na Nzega 
kumsikiliza Rais Magufuli umedhihiri-
sha uimara wa CCM na kinakubalika 
katika Wilaya hizo.

Rais Magufuli amewashukuru wanan-
chi katika Wilaya hizo kuwaahidi kuwa 
ataendelea kuwa mtumishi wao na 
kujitoa sadaka kuwatumikia wanyonge 
na wananchi wote bila kujali itikadi za 
vyama vyao.

“Kazi yangu mimi na Serikali ninayoio-
ngoza ni sadaka kwa watanzania walio 
 wanyonge. Nawaambia ndugu zangu 
wa Nzega,

matusi niyapate lakini nyinyi mpate 
maendeleo ya kweli. Najua wanaotu-
kana hawapendi mambo makubwa 
ninayofanya,” anaeleza Magufuli. 

Dkt. Maguli ambae anaamini katika 
kuwatumikia wananchi wote bila kujali 
itikadi zao za vyama, amesema miradi 
mingi imetekelezwa ikiwemo ya 
barabara za Nzega na Tabora Mjini 
kwa kiwango cha lami, Tabora-Man-
yoni ambayo imekia kilometa 20 kuka-
milika, Tabora-Kigoma na Tabo-
ra-Mpanda, pamoja na vituo vya afya 
ambapo kwa ujumla wake zinanufais-
ha wananchi kutoka vyama vyte.

Na Mwandishi Wetu, NZEGA
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RAIS MAGUFULI: MCHAGUENI 
AHMED SALUM, AMEKUWA 
AKIWATETEA SANA BUNGENI

Rais Dkt. John Pombe Magufuli 
ambaye pia ni Mgombe Urais kwa 
tiketi ya CCM, amewaomba wananchi 
wa Tinde na jimbo la Solwa mkoani 
Shinyanga kumchagua Bw. Ahmed 
Salum kuwa mbunge wa jimbo hilo 
kwa sababu ni mchapa kazi na ameku-
wa mstari wa mbele katika kuwatetea 
wananchi wake.

Mhe. Magufuli ametoa rai hiyo leo Sep-
temba 2, 2020 aliposima eneo la Tinde 
mkoani Shinyanga kuongea na wana-
chi wa eno hilo na maeneo ya jirani 
katika jimbo la Solwa.

“Mbunge wenu huyu Ahmed Salum 
amekuwa akiwatetea sana na ndiyeali-
yekuwa mstari wa mbele kuwatetea 
patia Chama ushindi wa kishindo.

Na Mwandishi Wetu, Tinde - SHINYANGA
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wachimbaji madini wadogo wa eneo 
hili. Aliwatete mpaka nikamtuma 
Biteko (Dotto Biteko-Waziri wa 
Madini),” alieleza Magufuli. 

Rais Magufuli amewataka wananchi na 
wana CCM wa jimbo la Solwa kuende-
leza umoja na mshikamano na kutolea 
mfano wa aliyekuwa Mbunge wa 
Msalala, Ezekiel Maiga na Sinyanga 
Mjini, Stephen Masele ambao licha ya 
kutopitishwa na Chama kugombea 
Ubunge lakini wamefika Tinde 
kuwaunga mkono wagombea ili kuki

“Mbunge wenu huyu Ahmed Salum 
amekuwa akiwatetea sana na ndiye 
aliyekuwa mstari wa mbele kuwatetea 
wachimbaji madini wadogo wa eneo 
hili. Aliwatete mpaka nikamtuma 
Biteko (Dotto Biteko-Waziri wa 
Madini),” alieleza Magufuli. 

Rais Magufuli amewataka wananchi na 
wana CCM wa jimbo la Solwa kuende-
leza umoja na mshikamano na kutolea 
mfano wa aliyekuwa Mbunge wa 
Msalala, Ezekiel Maiga na Sinyanga 
Mjini, Stephen Masele ambao licha ya 
kutopitishwa na Chama kugombea 
Ubunge lakini wamefika Tinde 
kuwaunga mkono wagombea ili kuki-
patia Chama ushindi wa kishindo.

Amesema katika Awamu ya pili ya Seri-
kali yake, wananchi wa Tinde watanu-
faika na maji kutoka Ziwa Victoria 
ambapo yatasambazwa kutoka bomba 
kuu kuingia kwa wananchi. 

Rais Magufuli amewasihi wananchi 
kumpa kura za kishindo yeye pamoja 
na wagombea Ubunge na Udiwani wa 
CCM ili watekeleza ahadi za Chama 
kwa ufanisi zikiwemo huduma za afya 
na maji.

‘Nileteeni Wabunge wa CCM na hapa 
Solwa mniletee Amemed. Mkinicha-
gulia Wabunge wa CCM au Maiwani 
ninauwezo wa kumbana,” aliwaeleza 
wananchi huku akiwaaidi kutatua chan-
gamoto ya madaktari na manesi katika 
eneo hilo.
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WANANCHI MANYARA WAAHIDI 
KURA ZOTE KWA MAGUFULI 

Wananchi wa Mkoa wa Manyara 
wameahidi kumuunga mkono kwa 
asilimia 100 mgombea Urais wa 
Chama cha Mapinduzi (CCM), Dkt. 
John Pombe Magufuli, Wabunge na 
Madiwani katika uchaguzi mkuu wa 
Oktoba 2020.

Wakizungumza katika mahojiano 
maalum leo eneo la Magugu, mkoa wa 
Manyara, Bw. Joseph Ami amesema 
kuwa wameridhishwa na utekelezaji 
wa ilani ya CCM katika kipindi cha 
miaka mitano iliyopita na ahadi 
zilizotolewa kwa kipindi cha miaka 
mitano ijayo.

“Mgombea wa CCM kwa nafasi ya 
Urais na Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania Dkt. John Pombe Magu-
fuli ametufuta machozi na kutuweze-
sha kutembea kifua mbele. Leo tuna 
vituo vya afya, zahanati, miradi ya maji, 
elimu na miundombinu,” alieleza Ami.

Akifafanua anasema kwa sasa elimu 
bure imejenga imani kubwa kwa CCM 
mbele ya wananchi kwani imetoa fursa 
ya watoto wa wanyonge kupata elimu 
ambayo hapo awali walikuwa haipati.

Na Mwandishi Wetu, MANYARA
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Kwa upande wake John Antony mkazi wa Magugu anasema kuwa hakuna 
sababu ya wananchi wa mkoa huo kuinyima kura CCM kwa kuwa imeahidi na 
kutekeleza kama ahadi zake na inayo mipango inayopimika ikilenga kuwakom-
boa wananchi kiuchumi.

Aliongeza kuwa wananchi hasa wakulima hawabugudhiwi kupitia tozo mbalim-
bali hali inayowapa wananchi fursa ya kuchangia maendeleo yao na Taifa kwa 
ujumla. Serikali ya Awamu ya Tano ilifuta zaidi ya tozo 114 katika mazao kumpa 
unafuu mkulima.

Kwa upande wake mbunge aliyemaliza muda wake, Jituson Patel amesema 
kuwa ana uhakika kuwa mkoa huo utaongoza kwa wananchi wake kupiga kura 
za ndio kwa CCM.



-

Magufuli Amaliza Utata 
Faida za Ndege Akiwa 
Manyoni

Hoja dhaifu ya wapinzani kupinga 
maendeleo ya vitu kama vile ununuzi wa 
ndege ambayo imekuwa ikipotoshwa 
na wapinga maendeleo, leo imezimish-
wa na Mgombea wa CCM, Dkt. John 
Pombe Magufuli kwa maneno rahisi 
sana na wananchi kumuelewa.

Akiwa Wilani Manyoni, Rais magufuli 
ameongea na maelfu ya wananchi 
waliokusanyika kumsikiliza amapo 
aliwauliza kama dawa za hospitali zin-
azotengenezwa Ulaya huwa zinaletwa 
na pikipiki maarufu kama bodaboda, 
lakini wananchi walionesha ulewa 
mkubwa kuhusu uwekezaji wa Serikali 
kwa kuunga mkono ununuzinwa ndege 
kwani zinarahisisha usafiri wa watu na 
bidha kama dawa mabzo zina manufaa 
kwa wananchi.

“Katika miaka Mitano hii tumewajengea 
shule, vituo vya afya, maji, umeme 
mpaka mandege tumeleta, sasa nasikia 
watu wanawadanganya eti ndege zina-
wasaidia nini hapa Manyoni. 

Sasa niwaulize hivi hapa Manyoni 
dawa za kuwatibu zinazotoka Ulaya 
zinaletwa na ndege au pikipiki kuja 
nchini?,” aliuliza Rais 
Magufuli na wananchi kwa 
sauti kuu walijibu kwamba 
zinaletwa na ndege. 

Rais Magufuli huku akishangiliwa na 
maelfu ya wazee, vijana na watoto 

waliofika kumsikiliza, pamoja na ahadi 
zingine alieleza Serikali yake itaendelea 

kununua ndege zaidi katika kwa kuwa ni 
uwekezaji na faida inayopatikana kuto-
kana na uendeshaji wa ndege hizo ina-

tumika kutekeleza miraji inayowanufais-
ha wananchi.

Na Mwandishi Wetu, Manyoni - SINGIDA
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Magufuli Awasha Moto 
Singida

Baada ya kuzindua kwa kishindo kampe-
ni za Urais, Ubunge na Udiwani katika 
Uwanja wa Jamhuri Jijini Dodoma 
Jumamosi iliyopita, Mgombe Urais kupi-
tia Chama cha Mapinduzi (CCM) Dkt. 
John Pombe Magufuli leo ameendelea 
mikutano yake katika mkoa wa Singida 
na kupokelewa na maelfu wa wananchi.

Akiwa mkoani Singida, Rais Magufuli 
amepokelewa kwa shangwe na wanan-
chi waliokuwa na shauku ya kumuona na 
kumsikiliza Rais Magufuli ambaye ame-
kuwa ni lulu kwa watanzania kutokana 
na mafanikio makubwa katika kutekele-
za ahadi za kuwaletea maendeleo.

 yanamshangaa. Ninashukuru na wala 
sijutii kufunga safari kutoka Mkalama 
kwa sababu huyu ni Rais asiyetaka 
mchezo katika kazi na siku zote ameku-
wa akitekeleza ahadi,” anaeleza Joseph 
Lameck (49) kutoka Mkalama.

Nae Eliakim Maliyamungu (45) amabye 
ni mfanyabiashara wa mazao anaishuku-
ru Serikali ya Awamu ya Tano kwa kujen-
ga miundombinu wezeshi ambayo imei-
geuza Singida kuwa na muonekano wa 
tofauti na unaopendeza tofauti na miaka 
ya nyuma.

“Singida ya sasa siyo ile ya miaka ya 
nyuma. Miundombinu ya barabara 
zenye taa, umeme na huduma za afya 
imekuwa msaada mkubwa sana kwa sisi 
wafanyabiashara,” anaeleza Eliakim.

Na Mwandishi Wetu, SINGIDA
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Bi. Mariam Mussa (42) mama wa watoto mapacha ambaye alikuwa amejipumzisha 
chini ya mti pembeni ya viwanja vya Bombardier sambamba na mapacha wake 
anasema maboresho katika vituo vya afya vimeokoa maisha yake na wanae baada 
ya kulazimika kufanyiwa upasuaji katika Kituo cha Afya cha Karume kilichopo Singi-
da mjini.

“Bila juhudi za Magufuli kutujali wakinamama pengine mimi au wanangu mmoja 
wapo angekuwa amekufa. Nilienda kujifungua lakini ilishindikana kwa njia ya 
kawaida na nilikuwa tayari nimechoka sana lakini namshukuru sana huyu Rais na 
ndio maana nimeona tu nije hata nimuone kwa mbali na kumsikiliza kwa sababu 
najua atatuletea maendeleo zaidi,” anaeleza Bi. Mariam.
Rais Magufuli anatarajiwa kuendelea na kampeni kesho Septemba 1, 2020 katika 
mkoa wa Shinyanga.



TUMETUMIA SHILINGI BILIONI 470.4 KUTEKELEZA 
MIRADI YA MAENDELEO KATIKA MKOA WA SINGIDA. 

TUMEJENGA VITUO VYA AFYA VILIVYOWEZESHA AKI-
NAMA 730 KUFANYIWA UPASUAJI NA KUSAIDIA 
KUOKOA MAISHA YAO NA WATOTO.

TUMETUMIA SHILINGI BILIONI 52.6 KUJENGA MIUN-
DOMBINU YA SHULE YAKIWEMO MADARASA, MAA-
BARA NA MIUNDOMBINU MINGINE NA SHILINGI BI-
LIONI 310 KUJENGA MIUNDOMBINU WEZESHI YA 
KIUCHUMI.

TUMETUMIA BILIONI 27.2 KUTEKELEZA MIRADI YA 
MAJI IPATAYO 66 NA BILIONI 17 KUJENGA BARABARA 
ZA SINGIDA MJINI NA KUZIWEKEA TAA.

TUMEJENGA DARAJA LA SIBITI NA KUONDOA KERO 
YA WANANCHI KUSHINDWA KUVUKA MTO SIBITI 
HASA WAKATI WA MASIKA.



AHADI TANO � 
DKT. JOHN POMBE 
MAGUFULI KWA 
WANA-SINGIDA

AJIRA MILIONI 6 ZIMEZALISHWA KATIKA KIPINDI 
CHA MIAKA MITANO NA SASA MIAKA MITANO IJAYO 
TUTAZALISHA AJIRA MILIONI 8.

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA SINGIDA IKO 
HATUA ZA MWISHO KUKAMILIKA IKIWA NI HATUA 
MOJAWAPO YA KUBORESHA SEKTA YA AFYA. 

UJENZI WA BARABARA YA CHAYA SINGIDA HADI 
TABORA IMEBAKI KM 20 KUKAMILIKA. 

TUMEFIKISHA UMEME KATIKA VIJIJI 9,570 KATIKA KI-
PINDI CHA MIAKA MIWILI IJAYO TUTAMALIZIA KIFIKI-
SHA UMEME KATIKA VIJIJI 2,600 VILIVYOBAKIA.

NIKO HAPA KWA UNYENYEKEVU MKUBWA KUOMBA 
KURA ZA VYAMA VYOTE KWA SABABU MAENDELEO 
HAYANA CHAMA. 
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Na Mwandishi Wetu, Mikumi - MOROGORO

Mgombea Mwenza wa Urais kupitia Chama cha Mapinduzi (CCM), Samia Suluhu 
Hassan amesema endapo wananchi watamchagua Dkt. John Pombe Magufuli, wa-
tahakikisha Serikali ya CCM inaendelea kusimamia uzalishaji wa sukari katika 
kiwanda cha Kilombero kutoka tani 130,000 ya sasa hadi kufikia tani 170,000 na 
kupanua soko la kilimo cha miwa litakalowanufaisha Wakulima wa Mkoa huo.

Ameyasema hayo wakati wa mkutano na wananchi wa Gairo, Dumila na Mikumi 
Mkoani Morogoro wakati akihutubia kwenye mikutano ya Kampeni kumnadi 
mgombea wa Urais kupitia CCM Dkt. John Pombe Magufuli, Septemba 1, 2020.

Mama Samia Suluhu 
Arejesha Matumaini 
ya Wana-Mikumi, 
Gairo Mkoani 
Morogoro
• UZALISHAJI MIWA KUONGEZEKA KUTOKA TANI 130,000 HADI 170,000
• KUPANUA SOKO LA MIWA, AJIRA
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"Ndugu zangu wa Moro-
goro, kama mlivyoona 
katika kipindi cha miaka 
mitano iliyopita Serikali 
yenu sikivu ya CCM 
inayoongozwa na Dkt. 
Magufuli, imefanya 
mambo mengi, tumeleta 
tija kwenye kilimo cha 
miwa na uzalishaji mzuri 
wa sukari, tutaendelea 
kusimamia hili.

"Tuchagueni CCM, mcha-
gueni Mbunge wa CCM, 
chagueni madiwani na 
Rais Magufuli. Uchaguzi 
uliopita mlifanya makosa 
Jimbo hili la Mikumi kwa 
kutomchagua Mbunge wa 
CCM, sasa msirudie kosa 
hilo tena, mkimchagua 

Magufuli na viongozi wa 
CCM tutafanya haya yote 
pamoja," alieleza Mama 
Samia baada ya 
mgombea Ubunge Jimbo 
la Mikumi kumweleza juu 
ya changamoto ya kukosa 
soko la miwa.

Ameeleza kuwa katika 
kuhakikisha wakazi wa 
Mikumi wanapata 
maendeleo ya kijamii, Ser-
ikali ilitoa zaidi ya shilingi 
bilioni 10 kwa ajili ya 
ujenzi wa miradimbalim-
bali hiyo ikiwepo shule, 
hospital na miundombinu 
mingine ambapo tayari 
hospital ya kisasa iliyo-
tumia shilingi milioni 400 
imejengwa.

Aidha Mhe. Samia amese-
ma Serikali inaimarisha 
ujenzi wa barabara kumi 
za mkoa huo kwa kwango 
cha lami ikiwepo barabara 
ya Kilosa-Dumila kilomita 
18, Lupilo-Kitanda Kilomi-
ta 296 na Kilosa-Mikumi 
Kilomita 72.8.

Kwa upande wa huduma 
za usafirishaji wa reli alise-
ma watahakikisha wanafu-
fua reli ya kati inayopita 
Kilosa, Mikumi hadi Ifaka-
ra Mkoani Morogoro 
kama ilivyokuwa kwa 
Mikoa ya Kanda ya kaska-
zini ambao sasa wanafura-
hia huduma hizo wal-
izozikosa miaka zaidi ya 
30 illiyopita.
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Mwigulu Ataka Singida 
Kumchagua Tena Magufuli 
2020

“Rais Magufuli ameonesha uzalendo kwa watanzania amehangaika na watanza-
nia kuwaletea maendeleo. Hospitali, vituo vya afya, maji, barabara, umeme vijijini 
na mengine mengi yametekelezwa kwa kipindi kifupi cha miaka mitano,” anaele-
za Mwigulu Nchemba kuwaomba wananchi wa Singida kumchagua Rais mzalen-
do badala ya kufanya majaribio kwa katika kuongoa nchi.

Nchemba ambae anagombea Ubunge jimbo la Singida Magharibi kwa tiketi ya 
Chama cha Mapinduzi (CCM), amefichua siri kuwa baadhi ya vyama vya upinzani 
vimekuwa vikishirikiana na mabeberu katika kuihujumu nchi na hivyo kuchagua 
upinzania ni sawa na kuiweka nchi rehani.

Na Mwandishi Wetu, SINGIDA

• ASEMA CHADEMA WAMECHUKUA ‘ADVANCE’ KWA MABEBERU
• NI HATARI KUWAKABIDHI NCHI WAPINZANI

5. 
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“Wapinzani wamekuwa wakishirikiana na mabeberu kuihujumu nchi yetu na si 
ajabu wengine watakuwa tayari wamepewa hela ya utangulizi (advance) hivyo ni 
hatari nchi yetu kuuzwa, na ndio maana nawaomba wana-Singida wote kumcha-
gua Rais Magufuli ambaye ameonesha uzalendo na amejitoa kwa ajili ya watanza-
nia,” anaeleza.

Mwigulu Nchemba alitumia fursa hiyo kuwaomba wananchi wote wa Jimbo la 
Iramba Magharibi kumpa kura za ndiyo katika nafasi ya Ubunge katika Jimbo hilo 
ili aendeleze mageuzi makubwa na maendeleo yaliyotekelezwa katika jimbo hilo.
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Na Mwandishi Wetu, LINDI

•  NI MFUMO KANDAMIZI UNAOMNYONYA MKULIMA

Membe Aahidi Kurejesha 
Kangomba Ununuzi wa 
Korosho

Unaweza kusema ndugu Bernard Cami-
lius Membe mgombea Urais wa ACT 
Wazalendo amelogwa au amekosa uza-
lendo baada ya kutangaza kurejesha 
mfumo wa dhuruma wa ununuzi wa 
Korosho maarufu kama Kangomba.

Bila aibu wa kupepesa macho, Membe 
ametamka kurejesha mfumo wa hovyo 
na unaoendeleza umasikini kwa wakuli-
ma, wakati wa uzinduzi wa kampeni za 
Chama hicho leo Septemba 1, 2020 
mkoani Lindi.

Kangomba ni mfumo wa ununuzi wa 
korosho ambapo mnunuzi au wakala 
anatumia shida aliyonayo mkulima kwa 
kununua maua yaliyostawi vizuri katika 
mikorosho au kumkopesha mkulima 
fedha kidogo kidogo kutokana na shida 
aliyonayo na wakati mwingine kununua 
korosjo kwa bei ndogo na hivyo mkuli-
ma kupata fedha ndogo tofauti na 
mkulima akisubiri korosho zikomae ili 
aziuze kwa bei nzuri.
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Serikali ya Awamu ya Tano inayoongoz-
wa na Rais Dkt. John Pombe Magufuli 
iliingiliankati na kuwaondoa wafanya-
biashara wanyonyaji wanaotumia mfu-
mowa kangomba na kumsaidia mkuli-
ma kuuza korosho kwa bei nzuri yenye 
faida.

Pamoja na kujaribu kuwashawishi 
waikubali Kangomba, wananchi walio-
hudhuria kampeni hiyo walionekana 
kuguna na kutoikubali sera hiyo kwa 
kuwa wanajua namna mfumo huo 
ulivyokuwa ukiwamasikinisha.

“Huyu Membe ni kama vile hajawahi 
kuwa Waziri au labda ana ajenda ya siri. 
Haiwezekani  anataka kuturudisha 
kwenye mfumo wa  Kangomba ambao 

ulikuwa unatufanya mwisho wa 
mavuno tusiwe na pesa mfukoni wala 
korosho shambani,” alieleza Mzee Mo-
hamed Maridadi (59) huku akionesha 
kupoteza matumaini kwa mgombea 
huyo wa Urais.

Katika uzinduzi huo wa kampeni, 
Membe ambaye alishindwa kupeleka 
maendeleo katika Jimbo la Mtama kwa 
kipindi chote alichokuwa Mbunge wa 
Jimbo hilo, yeye pamoja na viongozi 
wa Chama hicho akiwemo Kiongozi 
Mkuu wa Chama, Zitto Kabwe na 
Mwenyekiti, Maalim Seif Sharif Hamad 
walishindwa kunadi Sera na badala 
yake walitoa kauli za kulaumu na kupin-
ga maendeleo na hivyo kuwafanya wa-
nanchi wasielewe kitu hasa Chama 
hicho kinasimamia.
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